ಕೇಂದ್ರದ ರೈತರ 6 ಸಾವಿರ ನೆರವು ರಾಜ್ಯ ಸರಕಾರದ ಪರಿಹಾರದ ಎದುರು ಮಹಾ ಸಾಧನೆಯಲ್ಲ: ಕೆಪಿಸಿಸಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ವೆಂಕಪ್ಪ ಗೌಡ

ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ: ಮನಮೋಹನ ಸಿಂಗ್ ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿದ್ದಾಗ 76ಸಾವಿರ ಕೋಟಿ ರೂ. ರೈತರ ಸಾಲ ಮನ್ನಾ ಮಾಡಿದ್ದರು. ಕಳೆದ ಬಾರಿ ಸಿದ್ಧರಾಮಯ್ಯ ನೇತೃತ್ವದ ಸರಕಾರದಿಂದ ರೈತರ 25 ಸಾವಿರ ಸಾಲಮನ್ನಾ, 50 ಸಾವಿರ ಪರಿಹಾರ, ಈ ಬಾರಿ ರಾಜ್ಯ ಸರಕಾರ 1 ಲಕ್ಷದಂತೆ ರೈತರಿಗೆ ಸಾಲಮನ್ನಾ ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರವಾಗಿ 102 ಕೋಟಿ ರೂ. ಬಿಡುಗಡೆಗೊಂಡಿದ್ದು ಇದರ ಪ್ರಯೋಜನ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ತಲುಪಿದೆ.
ಈ ನಡುವೆ ಕೇಂದ್ರದ ಬಜೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ರೈತರಿಗೆ6 ಸಾವಿರ ಮೊತ್ತ ನೀಡುವ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದನ್ನು ಬಂಪರ್ ಕೊಡುಗೆ ಎಂದು ಬಿಂಬಿಸಲಾಗುತ್ತಿದ್ದು, ಇದು ಕ್ಷುಲ್ಲಕ ಪರಿಹಾರ. ಅದೂ ಕೂಡ 5 ಎಕ್ರೆಗಿಂತ ಒಳಗಿರುವ ರೈತರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಎಂದು ನಿರ್ಭಂದ ಹೇರಿ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಫಲ ಸಿಗದಂತೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಕೆಪಿಸಿಸಿ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ವೆಂಕಪ್ಪ ಗೌಡ ಟೀಕಿಸಿದರು. ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ ಪ್ರೆಸ್‌ಕ್ಲಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರು ಮಾತನಾಡುತ್ತಿದ್ದರು.
ಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಜಿ.ಪಂ ಮಾಜಿ ಸದಸ್ಯ ಶೈಲೇಶ್ ಕುಮಾರ್, ಯುವ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಭಿನಂದನ್, ಎಸ್.ಸಿ ಘಟಕದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬಿ.ಕೆ ವಸಂತ, ತಾ| ಅಲ್ಪ ಸಂಖ್ಯಾತ ಘಟಕದ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಖಾಲಿದ್ ಕಕ್ಯೇನ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.