ಅಯೋಧ್ಯಾ ತೀರ್ಪು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಗೆ ಹಾಗೂ ನಂಬಿಕೆಗೆ ಸಂದ ಗೌರವ:-ಹರೀಶ್ ಪೂಂಜ.

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ: ನ.13 ರಾಷ್ಟ್ರದ ಮರ್ಯಾದಾ ಪುರುಷೋತ್ತಮ ಪ್ರಭು ಶ್ರೀರಾಮಚಂದ್ರನ ಜನ್ಮ ಭೂಮಿ ಪರವಾಗಿ ಸರ್ವೋಚ್ಛ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಪಂಚಪೀಠ ಸದಸ್ಯ ನೀಡಿದ ತೀರ್ಪು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಗೆ ಸಂದ ಗೌರವವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ ಶಾಸಕ ಹರೀಶ್ ಪೂಂಜ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಕೋಟ್ಯಾಂತರ ಜನತೆಯ ಪರಂಪರಾಗತ ನಂಬಿಕೆ ಹಾಗೂ ಭಾರತದ ಸಂವಿಧಾನದ ಆಶಯಗಳಿಗೆ ಚ್ಯುತಿ ಭಾರದಂತೆ ಸರ್ವಾನುಮತದಿಂದ ಅಯೋಧ್ಯಾ ರಾಮ ಜನ್ಮ ಭೂಮಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಸರ್ವೋಚ್ಛ ನ್ಯಾಯಾಲಯ ನೀಡಿದ ತೀರ್ಪು ಭಾರತದ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಐತಿಹಾಸಿಕ ತೀರ್ಪಾಗಿ ಉಳಿಯಲಿದೆ. ಸುದೀರ್ಘ ಕಾಲದಿಂದ ರಾಮ ಜನ್ಮಭೂಮಿ ಪರವಾಗಿ ತ್ಯಾಗ ಬಲಿದಾನಗೈದ ಎಲ್ಲಾ ಹಿರಿಯರಿಗೆ ಶತ – ಶತ ನಮನಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸಿರುವ ಶಾಸಕ ಹರೀಶ್ ಪೂಂಜ ತೀರ್ಪಿನ ಬಳಿಕ ಯಾವುದೇ ಉದ್ವೇಗಕ್ಕೊಳಗಾಗದೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ತೀರ್ಪನ್ನು ಗೌರವಿಸಿದ ರಾಷ್ಟ್ರದ ಜನತೆ ಹಾಗೂ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಸಮರ್ಥವಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಿದ ಕೇಂದ್ರ ಗೃಹ ಇಲಾಖೆ ಅಭಿನಂದನಾರ್ಹರು ಜೀವದ ಹಂಗು ತೊರೆದು 1989, 1990, 1992 ಹಾಗೂ 2003ರಲ್ಲಿ ಕರಸೇವೆಗೆ ಅಯೋಧ್ಯೆಗೆ ತೆರಳಿದ ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ ತಾಲೂಕಿನ ಸಹಸ್ರ ಸಹಸ್ರ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಕರಸೇವಕರ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಸ್ಮರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.