ಬಾಂಜಾರುಮಲೆಗೆ ಶಾಶ್ವತ ಉಕ್ಕಿನ ಸೇತುವೆ ನಿರ್ಮಾಣ

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

4.5 ಮೀ ಅಗಲ-12ಮೀ ಉದ್ದ-30 ಟನ್ ಭಾರ

ನೆರಿಯ: ಆ.9ರಂದು ಸುರಿದ ಭಾರೀ ಮಳೆಗೆ ಬಂದ ಪ್ರವಾಹದಿಂದ ಸೇತುವೆ ಕೊಚ್ಚಿ ಹೋಗಿ ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿತಕ್ಕೊಳಗಾದ ಬಾಂಜಾರುಮಲೆಗೆ ಸುಮಾರು 30 ಟನ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ಸ್ಟೀಲ್ ಬ್ರಿಡ್ಜ್ ಅಳವಡಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಈಗ ಶಾಶ್ವತ ಸಂಪರ್ಕಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲವಾಗಿದೆ.
ಬಾಂಜಾರು ಮಲೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು56ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಈ ಸೇತುವೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಸೇತುವೆ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಕೊಚ್ಚಿ ಹೋಗಿದ್ದರಿಂದ ಬಾಂಜಾರಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿತಗೊಂಡಿತ್ತು. ಇದರಿಂದ ಬಾಂಜಾರು ಪ್ರದೇಶದ ಜನರು ಸಂಪರ್ಕ ಇಲ್ಲದೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಎದುರಿಸಿದ್ದರು. ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ ಕ್ಷೇತ್ರ ಶಾಸಕ ಹರೀಶ್ ಪೂಂಜ ಹಾಗೂ ಜಿಲ್ಲಾಡಳಿತದ ಸಹಕಾರದಿಂದ ಇಲ್ಲಿಗೆ ರೂ. 5ಲಕ್ಷ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ವಾಕಿಂಗ್ ಸ್ಟೀಲ್ ಬ್ರಿಡ್ಜ್ ನಿರ್ಮಿಸಿ ಜೋಡಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಜನರ ಓಡಾಡಕ್ಕೆ ಇದು ಅನುಕೂಲವಾದರೂ ವಾಹನ ಓಡಾಟಕ್ಕೆ ಇಲ್ಲಿ ಕಷ್ಟವಾಗಿತ್ತು. ಶಾಸಕರ ಮನವಿಯಂತೆ ಯೆನಪೋಯ ಸಂಸ್ಥೆ ಈಗ 30 ಟನ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದ ವಾಹನ ಓಡಾಟಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವಂತೆ ಸ್ಟೀಲ್ ಬ್ರಿಡ್ಜ್ ನಿರ್ಮಿಸಿ ವಾಹನಗಳ ಓಡಾಟಕ್ಕೆ ಅನುಕೂಲ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ. 4.5 ಮೀ ಅಗಲ,12ಮೀ. ಉದ್ದದ ಉಕ್ಕಿನ ಸೇತುವೆಯಾಗಿದ್ದು, 30 ಟನ್ ಭಾರದ ವಾಹನಗಳು ಇದರ ಮೇಲೆ ಸಂಚರಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ.
ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಚಾಲಕರ ನೆರವು:
ಸೇತುವೆ ಮುರಿದ ಬಳಿಕ ಬಾಂಜಾರುಮಲೆಯ ಜೀಪು ಚಾಲಕರು ಕಿರುಸೇತುವೆ ಮೂಲಕ ಹೊಳೆ ದಾಟಿ ಖಾಸಗಿ ಎಸ್ಟೇಟ್‌ನ ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಹಾದು ಚಾರ್ಮಾಡಿ ಹೆದ್ದಾರಿಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿ ಅಲ್ಲಿಂದ ಬಂದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ದೂರದ ಶಾಲೆಗಳಿಗೆ ಕರೆದೊಯ್ಯುವ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು. ತಹಶೀಲ್ದಾರ್‌ರವರು ಪರ್ಯಾಯ ಮಾರ್ಗ ಹುಡುಕಿ ಖಾಸಗಿ ಎಸ್ಟೇಟ್‌ನವರಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿ, ಹೊಳೆಗೆ ಕಲ್ಲು-ಮಣ್ಣು ತುಂಬಿಸಿ ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಗಂಡಿಬಾಗಿಲು, ಕಾಟಾಜೆ, ಅಣಿಯೂರು ಮೂಲಕ ಎರಡು ಜೀಪು ತಂದು ಸುತ್ತು ಬಳಸಿ ಬಾಂಜಾರು ಮಲೆಗೆ ಬಂದು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಕರೆದೊಯ್ಯಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು ಎಂದು ನಾಗೇಶ್, ಸಂತೋಷ್ ಸ್ಮರಿಸಿಕೊಂಡರೆ, ಜೀಪುಗಳಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಬಾಂಜಾರುಮಲೆಯ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಶಾಲೆಯೇ ಇಲ್ಲ ಎಂಬ ಸ್ಥಿತಿ ಇತ್ತು ಎಂದು ಬಾಂಜಾರುಮಲೆ ನಿವಾಸಿ ನಾಗೇಶ್ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.