ಬಿ. ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಇರ್ವತ್ರಾಯ ಬೆಂದ್ರಾಳ ನಿಧನ

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

ತೋಟತ್ತಾಡಿ: ಇಲ್ಲಿಯ ಬೆಂದ್ರಾಳ ಶ್ರೀನಿವಾಸ ನಿಲಯ ನಿವಾಸಿ, ಪುರೋಹಿತ ಹಾಗೂ ಜ್ಯೋತಿಷಿ ಬಿ.ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಇರ್ವತ್ರಾಯ(98.ವ) ರವರು ಅಲ್ಪಕಾಲದ ಅಸೌಖ್ಯದಿಂದ ಆ.23 ರಂದು ಸ್ವಗೃಹದಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದರು.
ಇವರು ನೆರಿಯ ಉಮಾಪಂಚಲಿಂಗೇಶ್ವರ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಪ್ರಧಾನ ಅರ್ಚಕರಾಗಿ ಸುಧೀರ್ಘ 60 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ದೇವರ ಸೇವೆಯನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಬಂದು, ಮತ್ತೂರು ಶ್ರೀ ಪಂಚಲಿಂಗೇಶ್ವರ ದೇವಸ್ಥಾನ ಚಾರ್ಮಾಡಿ, ಬೆಂದ್ರಾಳ ಶ್ರೀ ಗೋಪಾಲಕೃಷ್ಣ ದೇವಸ್ಥಾನ ಹಾಗೂ ಬೈಲಂಗಡಿ ಶ್ರೀ ಸೋಮನಾಥೇಶ್ವರ ದೇವಸ್ಥಾಕ್ಕೆ ಕಾಲು ನಡಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 18.ಕಿಮೀ ದೂರ ಸಾಗಿ ನಾಲ್ಕು ದೇವಸ್ಥಾನಗಳ ದೇವರ ಪೂಜೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದರು.
ಕಾಲಕ್ರಮೇಣ ಬೈಸಿಕಲ್ ಬಂದ ಮೇಲೆ ಬೈಸಿಕಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸವಾರಿ ಮಾಡಿ ದೇವರ ಪೂಜೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಅಲ್ಲದೆ ಊರಲ್ಲಿ ಸತ್ಯನಾರಾಯಣ ಪೂಜೆ, ಮದುವೆ ಪೌರೋಹಿತ್ಯ, ಜೊತೆಗೆ ಜ್ಯೋತಿಷ್ಯ ವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದರು. ನೆರಿಯ ಗ್ರಾಹಕರ ಸಹಕಾರಿ ಸಂಘದ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿಯೂ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿ, ಊರಲ್ಲಿ ಜನಪ್ರಿಯತೆ ಗಳಿಸಿದ್ದರು.
ಮೃತರು ನಾಲ್ವರು ಪುತ್ರರಾದ ಬಾಲಕೃಷ್ಣ ಇರ್ವತ್ರಾಯ, ವಸಂತ ಇರ್ವತ್ರಾಯ, ಪ್ರಭಾಕರ ಇರ್ವತ್ರಾಯ, ಅಶೋಕ್ ಇರ್ವತ್ರಾಯ, ಮೂವರು ಪುತ್ರಿಯರಾದ ಹೇಮಲತಾ, ಶ್ಯಾಮಲಾ, ಮೋಹಿನಿ, ಸೊಸೆಯಂದಿರು, ಅಳಿಯಂದಿರು, ಮೊಮ್ಮಕ್ಕಳು, ಕುಟುಂಬಸ್ಥರು ಹಾಗೂ ಬಂಧುವರ್ಗದವರನ್ನು ಅಗಲಿದ್ದಾರೆ.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.