ತಾಲೂಕಿನ ವಿವಿಧ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ರೂ.50.41 ಕೋಟಿ ಮಂಜೂರು: ಶಾಸಕ ಹರೀಶ್ ಪೂಂಜ

ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ : ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ ತಾಲೂಕಿನ ವಿವಿಧ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ರೂ.50.413 ಕೋಟಿ ಮಂಜೂರಾಗಿದೆಯೆಂದು ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ ಶಾಸಕ ಹರೀಶ್ ಪೂಂಜ ತಿಳಿಸಿರುತ್ತಾರೆ. ಲೋಕೋಪಯೋಗಿ ಇಲಾಖೆಯಡಿ ಹಿಂದಿನ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಮಗಾರಿಗಳು ಪ್ರಸ್ತಾವನೆಗೊಂಡಿದ್ದರೂ ತಾನು ಶಾಸಕನಾದ ಬಳಿಕ ಈ ಕೆಳಗಿನ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಆರ್ಥಿಕ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆದಿರುವುದಾಗಿ ಶಾಸಕರು ತಿಳಿಸಿರುತ್ತಾರೆ.
ಮಡಂತ್ಯಾರು ರಕ್ತೇಶ್ವರಿ ಪದವು ಬಂಗೇರಕಟ್ಟೆ ರಸ್ತೆಗೆ ರೂ.4.03 ಕೋಟಿ, ಮುಂಡೂರು ಗ್ರಾಮದ ಕೋಟಿಕಟ್ಟೆ ಶ್ರೀ ದುರ್ಗಾಪರಮೇಶ್ವರಿ ದೇವಸ್ಥಾನ ರಸ್ತೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ರೂ.1.20 ಕೋಟಿ, ಬಳಂಜ ಗ್ರಾಮದ ಕಾಪಿನಡ್ಕ ಬಳಂಜ ರಸ್ತೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ರೂ.90 ಲಕ್ಷ, ಮಚ್ಚಿನ ಗ್ರಾಮದ ಕುಂಡಡ್ಕ ಸೇತುವೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ರೂ.54 ಲಕ್ಷ. ಕಡಿರುದ್ಯಾವರ ಗ್ರಾಮದ ಬೆಳ್ಕೂರು ಬೈಲಿನ ಎತ್ತಿನಗುಂಡಿ ಸೇತುವೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ರೂ.4 ಕೋಟಿ, ರೆಖ್ಯ – ಉಪ್ಪಾರು ರಸ್ತೆ ಅಭಿ ವೃದ್ಧಿಗೆ ರೂ.2.85 ಕೋಟಿ. ಇದಲ್ಲದೆ ಕೇಂದ್ರೀಯ ರಸ್ತೆ ನಿಧಿಯಿಂದ ಕಕ್ಕಿಂಜೆ – ನೆರಿಯ – ಪುದುವೆಟ್ಟು ರಸ್ತೆ 6 ಕೋಟಿ ಬಿಡುಗಡೆ, ಉಜಿರೆ – ಬೆಳಾಲು – ಕುಪ್ಪೆಟ್ಟಿ ರಸ್ತೆಗೆ ರೂ.12 ಕೋಟಿ ಮಂಜೂರಾಗಿದ್ದು, ಸಣ್ಣ ನೀರಾವರಿ ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ಕಳೆಂಜ ಗ್ರಾಮದ ಪುಲ್ಲಾಯ ಎಂಬಲ್ಲಿ ಕಿಂಡಿ ಅಣೆಕಟ್ಟು ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ರೂ.50 ಲಕ್ಷ, ನಿಟ್ಟಡೆ ಗ್ರಾಮದ ಕುಕ್ಕಬೆಟ್ಟು ಕಿಂಡಿಅಣೆಕಟ್ಟಿಗೆ ರೂ.6.92 ಕೋಟಿ ಕಡಿರುದ್ಯಾವರ ಗ್ರಾಮದ ಉದ್ದಾರ ಎಂಬಲ್ಲಿ ಕಿಂಡಿ ಅಣೆಕಟ್ಟಿಗೆ ರೂ.4.92 ಕೋಟಿ ಮಂಜೂರಾಗಿದೆ.
ಇದಲ್ಲದೆ ತಾಲೂಕಿನ ಶಾಲೆ ಕಾಲೇಜುಗಳ ಕೊಠಡಿಗೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಸ.ಹಿ.ಪ್ರಾ ಶಾಲೆ ಕಲ್ಲೇರಿ 01 ಕೊಠಡಿಗೆ ರೂ.10.6  ಲಕ್ಷ, ಸ.ಉ.ಪ್ರಾ ಶಾಲೆ ಬದನಾಜೆ 02
ಸ.ಪ.ಪೂ ಕಾಲೇಜು ಪುಂಜಾಲಕಟ್ಟೆ 05 ಕೊಠಡಿಗೆ ರೂ78.75 ಲಕ್ಷ, ಸ.ಪ.ಪೂ ಕಾಲೇಜು ಫ್ರೌಢಶಾಲೆ ವಿಭಾಗ ವೇಣೂರು 07 ಕೊಠಡಿಗೆ ರೂ.110.25 ಲಕ್ಷ, ಸ.ಪ್ರೌ ಶಾಲೆ ನಾವೂರು 02 ಕೊಠಡಿಗೆ ರೂ.31.50 ಲಕ್ಷ ಹಾಗೂ ಸ.ಪ.ಪೂ ಕಾಲೇಜು ಬೆಳ್ತಂಗಡಿ ಮೂಲ ಸೌಕರ್ಯಯಕ್ಕೆ ರೂ.1.00ಕೋಟಿ ಮಂಜೂರಾಗಿದ್ದು, ಸದ್ರಿ ಕಾಮಗಾರಿಗಳ ಟೆಂಡರ್ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆ ಮುಗಿದು ಶೀಘ್ರವೇ ಕಾಮಗಾರಿ ಕಾರ್ಯ ಆರಂಭಗೊಳ್ಳಲಿದೆ ಯೆಂದು ಶಾಸಕರು ಪತ್ರಿಕಾ ಪ್ರಕಟಣೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿರುತ್ತಾರೆ.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.