ಹವ್ಯಾಸಿ ಯಕ್ಷಗಾನ ತಾಳ ಮದ್ದಳೆ ಸ್ಪರ್ಧೆ: ಯಕ್ಷಭಾರತಿಗೆ ಪ್ರಥಮ ಸ್ಥಾನ

Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1
Advt_NewsUnder_1

ಉಜಿರೆ: ಪುತ್ತೂರು ಸಂಪ್ಯದ ಶ್ರೀ ವಿಷ್ಣುಮೂರ್ತಿ ಅನ್ನಪೂರ್ಣೇಶ್ವರಿ ಕ್ಷೇತ್ರ, ಉದಯಗಿರಿಯಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಯೂರು ಮಠದ ಶ್ರೀ ವಿದ್ಯಾವಲ್ಲಭ ತೀರ್ಥ ಶ್ರೀಗಳವರ ಚಾತುರ್ಮಾಸ್ಯ ವೃತಾಚರಣೆ ಸಂದರ್ಭ ಆ.13 ರಿಂದ 19 ರವರೆಗೆ ನಡೆದ ಸೇವಾರೂಪದ ಹವ್ಯಾಸಿ ಯಕ್ಷಗಾನ ತಾಳ ಮದ್ದಳೆ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಯಲ್ಲಿ ಕನ್ಯಾಡಿಯ ಯಕ್ಷಭಾರತಿ ತಂಡ ಮೂರು ಪ್ರಥಮ ಪ್ರಶsಸ್ತಿಗಳನ್ನುಗಳಿಸಿದೆ. ತಂಡ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಯಕ್ಷಭಾರತಿ ಕನ್ಯಾಡಿ ಪ್ರಸಂಗಃ, ಶರಸೇತು ಬಂಧ, ಉತ್ತಮ ಹಿಮ್ಮೇಳ, ಮಹೇಶ ಕನ್ಯಾಡಿ, ಶಿತಿಕಂಠ ಭಟ್, ಚಂದ್ರಶೇಖರ ಆಚಾರ್ಯ ಹಾಗೂ ಮುಮ್ಮೇಳದಲ್ಲಿ ಹರಿದಾಸ ಗಾಂಭೀರ (ಅರ್ಜುನ), ಸುರೇಶ ಕುದ್ರೆಂತಾಯ (ಹನುಮಂತ), ಮತ್ತು ಸತೀಶ ಶಿರ್ಲಾಲು (ವೃದ್ಧ ಬ್ರಾಹ್ಮಣ), ಪಾತ್ರ ವಹಿಸಿದ್ದರು. ಶ್ರೀ ವಿದ್ಯಾವಲ್ಲಭ ತೀರ್ಥ ಶ್ರಿಗಳವರು ಯಕ್ಷಭಾರತಿ ಕನ್ಯಾಡಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ದಯಾನಂದ ಎಳಚಿತ್ತಾಯ ಮತ್ತು ಕಲಾವಿದರನ್ನು ಪುರಸ್ಕರಿಸಿ ಗೌರವಿಸಿದರು.

About The Author

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.